Wannan shafin yana kwatanta radar AESA vs radar PESA kuma ya ambaci bambanci tsakanin radar AESA da radar PESA. AESA tana nufin Array Mai Aiki na Lantarki mai Aiki yayin da PESA ke tsaye da Tsararrun Kayan Lantarki na Wuta.
●PESA Radar
Radar PESA tana amfani da tushen RF gama gari wanda aka canza siginar ta amfani da na'urori masu sauyawa na zamani.
Wadannan su ne fasalulluka na radar PESA.
• Kamar yadda aka nuna a cikin adadi-1, yana amfani da tsarin watsawa / mai karɓa guda ɗaya.
• Radar PESA yana samar da igiyoyin igiyoyin rediyo waɗanda za a iya sarrafa su ta hanyar lantarki ta hanyoyi daban-daban.
Anan an haɗa abubuwan eriya tare da mai watsawa/mai karɓa guda ɗaya. Anan PESA ya bambanta da AESA inda ake amfani da nau'ikan watsawa/karɓi daban-daban don kowane abubuwan eriya. Duk waɗannan ana sarrafa su ta kwamfuta kamar yadda aka ambata a ƙasa.
• Saboda mitar amfani guda ɗaya, yana da babban yuwuwar maƙiyi RF jamers su ƙulle shi.
• Yana da saurin dubawa kuma yana iya bin manufa guda ɗaya kawai ko sarrafa ɗawainiya ɗaya a lokaci guda.
●AESA Radar
Kamar yadda aka ambata, AESA tana amfani da eriyar tsararru mai sarrafawa ta lantarki wanda za'a iya sarrafa katakon igiyoyin rediyo ta hanyar lantarki don nuna iri ɗaya a wurare daban-daban ba tare da motsin eriya ba. Ana ɗaukarsa ci gaba ne na radar PESA.
AESA tana amfani da ɗaiɗaikun ɗaiɗaikun ɗaiɗaikun ɗaiɗaiku da ƙanana masu watsawa/ karɓa (TRx).
Wadannan su ne fasalulluka na radar AESA.
• Kamar yadda aka nuna a cikin adadi-2, yana amfani da na'urorin watsawa/masu karɓa da yawa.
• Na'urorin watsawa/karɓar da yawa ana haɗa su tare da abubuwan eriya da yawa waɗanda aka sani da eriya tsararru.
• Radar AESA yana samar da katako da yawa a mitocin rediyo daban-daban a lokaci guda.
• Saboda iyawar yawan mitoci masu yawa a kan fa'ida, yana da mafi ƙarancin yuwuwar maƙiya RF jamers su ruɗe shi.
• Yana da ƙimar bincike mai sauri kuma yana iya waƙa da maƙasudai da yawa ko ayyuka da yawa.
E-mail:info@rf-miso.com
Waya: 0086-028-82695327
Yanar Gizo: www.rf-miso.com
Lokacin aikawa: Agusta-07-2023